10/100Mbps Multi-Mode Media Converter MC100CM

  • เป็นตามมาตราฐานทางไฟฟ้าที่ 802.3u 10/100base-TX, 100Base-FX
  • ทำการส่งผ่านการเชื่อมโยงที่ผิดพลาดและทำการลดการสูญเสีที่ปลายทางซึ่งมีสาหตุมาจากการเชื่อมต่อที่มีความผิดพลาดอย่างทันเวลา
  • มีสวิทซ์ที่ใช้ในการกำหนดค่าการถ่ายโอนแบบสื่อสารแบบทางเดียว และ สองทาง ในพอร์ต FX
  • เพิ่มระยะทางของใยแก้วให้ใช้งานได้ถึง 2 กิโลเมตร

ผลิตภัณฑ์นี้ทำอะไรได้บ้าง

MC100CM เป็นอุปกรณ์แปลงสัญญาณที่ถูกออกแบบให้ทำการแปลงสัญญาณจากใยแก้วนำแสง 100BASE-FX เป็นสัญญาณในสายเคเบิ้ลทองแดง 100Base-TX ทั้งแปลงไปและแปลงกลับ ออกแบบมาภายใต้มาตราฐาน IEEE 802.3u 10/100Base-TX และ 100Base-FX ตัวผลิตภัณฑ์ MC100CM ถูกออกแบบมาเพื่อการใช้งานในรูปแบบการส่งผ่านแบบพร้อมๆกันของแสง หรือเรียกว่า มัลติโหมดโดยการใช้ตัวแต่แบบ SC ซึ่ง MC100CM รองรับเลเซอร์ความยาวคลื่นยาว LX ซึ่งเป็นข้อกำหนดในอัตราส่งเต็มกำลังในสาย มันจะทำงานที่ความยาวคลื่น 1310 นาโนเมตรทั้งในการส่งและการรับ
คุณสมบัติอื่นๆสำหรับโมดูลนี้คือความสามารถที่สามารถใช้งานได้โดยลำพัง (ไม่จำเป็นต้องมีตัวถังครอบ ) หรือจะใช้งานร่วมกับตัวถังมตราฐานขนาด 19 นิ้ว ของ TP-LINK มีการปรับโหมดการต่อสายแบบตรง MDI และแบบไขว้สาย MDI-X สำหรับพอร์ตส่ง การติต่อสื่อสารอย่างอัตโนมัติในโมหดการส่งบนพอร์ต TX ไฟแสดงผลที่หน้าปัดเป็นแบบ LEDs. ผลิตภัณฑ์ MC100CM จะโอนถ่ายข้อมูลบนสายใยแก้วนำแสงที่ถูกยืดระยะออกและใช้งานแบบหลายโหมดได้ไกลถึง 2 กิโลเมตร

  • ทำการเลือกการเชื่อมต่อข้อมูลขนาด 10/100 Mbps อย่างอัตโนมัติทั้งแบบต่อตรงและแบบไขว้ (MDI/MDIX) ที่พอร์ต TX
  • มีสวิทซ์ที่ใช้ในการกำหนดค่าการถ่ายโอนแบบสื่อสารแบบทางเดียว และ สองทาง ในพอร์ต FX
  • ทำการส่งผ่านการเชื่อมโยงที่ผิดพลาดและทำการลดการสูญเสีที่ปลายทางซึ่งมีสาหตุมาจากการเชื่อมต่อที่มีความผิดพลาดอย่างทันเวลา
  • เพิ่มระยะทางของใยแก้วให้ใช้งานได้ถึง 2 กิโลเมตร
  • การแสดงระดับสถานะแบบ LED ที่มองเห็นได้ชัดเจนเพื่องานต่อการเช็คสภานะของโครงข่าย
  • ใช้แหล่งจ่ายไฟจากภายนอก
MEDIA CONVERTER & MODULE
Standards and Protocols IEEE 802.3, IEEE 802.3u, IEEE 802.3x
Basic Function Half/Full-Duplex transfer mode for FX port
Full Duplex Flow Control (IEEE 802.3x)
Half Duplex Flow Control (Backpressure)
Extends fiber distance up to 2km
Link Fault Passthrough and Far End Fault minimize the loss caused by link failure timely
Ports 1 100M SC/UPC port
1 100M RJ45 port (Auto MDI/MDIX)
Wave Length 1310nm
Network Media 10BASE-T UTP category 3, 4, 5 cable (maximum 100m)
EIA/TIA-568 100Ω STP (maximum 100m)
Network Media 100BASE-T UTP category 5, 5e cable (maximum 100m)
EIA/TIA-568 100Ω STP (maximum 100m)
Network Media 100BASE-FX Multi-mode Fiber
LED Indicators PWR, FDX/Col, Link/Act, SPD
Dimensions (W*D*H) 3.7*2.9*1.1 in. (94.5*73.0*27.0 mm)
Power Supply External power supply
Max Power Consumption 2.5W
Safety & Emission FCC, CE, RoHS
Environment Operating Temperature: 0℃~40℃ (32℉~104℉)
Storage Temperature: -40℃~70℃ (-40℉~158℉)
Operating Humidity: 10%~90% non-condensing
Storage Humidity: 5%~90% non-condensing