Gigabit Single-Mode Media Converter MC210CS

  • เป็นตามมาตราฐานทางไฟฟ้าที่ 802.3u 10/100base-TX, 100Base-FX
  • มีสวิทซ์ที่ใช้ในการกำหนดค่าการถ่ายโอนแบบบังคับหรือแบบอัตโนมัตในพอร์ตใยแก้นำแสง FX
  • เพิ่มระยะทางของใยแก้วให้ใช้งานได้ถึง 15กิโลเมตร

ผลิตภัณฑ์นี้ทำอะไรได้บ้าง

MC210CS เป็นอุปกรณ์แปลงสัญญาณที่ถูกออกแบบให้ทำการแปลงสัญญาณจากใยแก้วนำแสง 100BASE-FX เป็นสัญญาณในสายเคเบิ้ลทองแดง 100Base-TX ทั้งแปลงไปและแปลงกลับ ออกแบบมาภายใต้มาตราฐาน IEEE 802.3u 10/100Base-TX และ 100Base-FX ตัวผลิตภัณฑ์ MC210CS ถูกออกแบบมาเพื่อการใช้งานในรูปแบบการส่งผ่านแบบพร้อมๆกันของแสง หรือเรียกว่า มัลติโหมดโดยการใช้ตัวแต่แบบ SC ซึ่ง MC210CS รองรับเลเซอร์ความยาวคลื่นยาว LX ซึ่งเป็นข้อกำหนดในอัตราส่งเต็มกำลังในสาย มันจะทำงานที่ความยาวคลื่น 1310 นาโนเมตรทั้งในการส่งและการรับ
คุณสมบัติอื่นๆสำหรับโมดูลนี้คือความสามารถที่สามารถใช้งานได้โดยลำพัง (ไม่จำเป็นต้องมีตัวถังครอบ ) หรือจะใช้งานร่วมกับตัวถังมตราฐานขนาด 19 นิ้ว ของ TP-LINK มีการปรับโหมดการต่อสายแบบตรง MDI และแบบไขว้สาย MDI-X สำหรับพอร์ตส่ง การติต่อสื่อสารอย่างอัตโนมัติในโมหดการส่งบนพอร์ต TX ไฟแสดงผลที่หน้าปัดเป็นแบบ LEDs. ผลิคภัณฑ์ MC100CM จะโอนถ่านข้อมูลบนสายใยแก้วนำแสงที่ถูกยืดระยะออกและใช้งานแบบหลายโหมดได้ ไกลถึง 15 กิโลเมตร

  • ทำการเจรจาจักการข้อมูลขนาด 10/100 Mbps อย่างอัตโนมัติทั้งแบบต่อตรงและแบบไขว้ (MDI/MDIX) ที่พอร์ต TX
  • รองรับการสลับการทำงานแบบการเชื่อมต่อสายตรงและสายไขว้ ( MDI/MDIX ) แบบอัตโนมัติ
  • มีสวิทซ์ที่ใช้ในการกำหนดค่าการถ่ายโอนแบบบังคับหรือแบบอัตโนมัตในพอร์ตใยแก้นำแสง FX
  • เพิ่มระยะทางของใยแก้วให้ใช้งานได้ถึง 2 กิโลเมตร
  • การแสดงระดับสถานะแบบ LED ที่มองเห็นได้ชัดเจนเพื่องานต่อการเช็คสภานะของโครงข่าย
  • ใช้แหล่งจ่ายไฟจากภายนอก
MEDIA CONVERTER & MODULE
Standards and Protocols IEEE 802.3ab, IEEE 802.3z, IEEE 802.3x
Basic Function Full Duplex Flow Control (IEEE 802.3x)
Extends fiber distance up to 15km
Ports 1 1000M SC/UPC port
1 1000M RJ45 port (Auto MDI/MDIX)
Wave Length 1310nm
Network Media 1000BASE-FX Single-mode Fiber
Network Media 1000BASE-T UTP category 5, 5e cable (maximum 100m)
EIA/TIA-568 100Ω STP (maximum 100m)
LED Indicators PWR, LINK, RX
Dimensions (W*D*H) 3.7*2.9*1.1 in. (94.5*73.0*27.0 mm)
Power Supply External Power Adapter
Max Power Consumption 5.5W
Safety & Emission FCC, CE, RoHS
Environment Operating Temperature: 0℃~40℃ (32℉~104℉)
Storage Temperature: -40℃~70℃ (-40℉~158℉)
Operating Humidity: 10%~90% non-condensing Storage Humidity: 5%~90% non-condensing